สอบถามความเห็นเพื่อนๆ NVC หน่อยครับ

บอร์ดสำหรับพูดคุยเรื่องทั่วไป สบาย ๆ ไม่ซีเรียส ถือเป็นห้องนั่งเล่นของชาวนิววีออสคลับ ภายใต้มารยาทของผู้รับผิดชอบต่อสังคม คำถามเกี่ยวกับ New Vios ให้ไปถามที่ห้อง ถาม-ตอบปัญหา แทน

สอบถามความเห็นเพื่อนๆ NVC หน่อยครับ

โพสต์โดย TheJack » 16 เม.ย. 2012, 21:43

ไม่ได้แวะมาทักทายในนี้นานมาก วันนี้แวะมาเพราะว่าจะถอยเจ้าออสตัวใหม่
ใจคิดว่าว่าจะถอยเจ้าออสตัว Toyota Vios TRD Sportivo 2012 ซึ่งมันคือตัว J นำมาแต่ง
ไปสอบถามราคามาแล้วอยู่ที่ 625000 บาท ก็พอๆ กับเจ้าออสตัว E เกียร์ออโต้ 615000 บาท

ส่วนตัวชอบเจ้าตัว Toyota Vios TRD Sportivo เพราะมันแต่มาให้เยอะดีเหมือนกันครับ
แต่ติดปัญหานิดหน่อยในใจคือ มันดันเป็นกระจกมองข้างแบบไม่ปรับไฟฟ้า และมันดันมีให้เลือก 2 สี
คือสีขาวกับสีบรอนท์เงิน ผมเห็นสีใหม่ของวีออสที่เรียกว่า Grey Metallic หรือเทาดำนั่นเอง เกิดชอบสีนี้ขึ้นมาอีก
ตอนนี้เลยสองจิตสองใจครับระหว่าง 2 ตัวเลือกคือ
- ถอย Toyota Vios TRD Sportivo สีใดสีหนึ่ง(ขาว/บรอนท์เงิน)
- ถอย Toyota Vios E A/T สี Grey Metallic หรือเทาดำ
เลยเข้ามาโพสถามข้อมูลประกอบการตัดสินใจ บางเรื่อง บางอย่าง จากเพื่อนๆ คือ
- ถ้าเอาตัวกระจกมองข้างแบบปรับมือพับมือ ไปทำเป็นกระจกมองข้างแบบปรับไฟฟ้าพับไฟฟ้าได้ไหม? ที่ไหนรับทำบ้าง? ราคาประมาณเท่าไรครับ?
- เพื่อนๆ ว่าระหว่างสีขาว/บรอนท์เงิน/เทาดำ สีไหนหาชุดแต่งได้ง่ายกว่ากันครับ?
- เพื่อนๆ ถอยมาได้ของแถมอะไรบ้าง? หรือได้ส่วนลดกี่บาทครับ? จากศูนย์ไหนอะครับ?
เดี๋ยวคันใหม่นี้คงเอาเข้าคลับอย่างถูกต้องแบบออกเลข NVC ไม่แว๊บไปแว๊บมาเหมือนที่เป็นอยู่ 5555
ผมอยู่แถวๆ เดอะมอลล์งามวงศ์วาน ไว้ว่างๆ นัดเจอกันก็ดีครับ หลายท่านมีเบอร์โทรผมแระ

+++ รบกวนเพื่อนๆ NVC ชวนตอบด้วยนะครับ +++ รอฟังอย่างใจจดใจจ่อ เพราะกะว่าจะไปถอยอีกไม่กี่วันนี้แระ (รอศูนย์เปิดทำการหลังสงกรานต์ ถอยเลย55+)
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
TheJack
LV.10
LV.10

Re: สอบถามความเห็นเพื่อนๆ NVC หน่อยครับ

โพสต์โดย TheJack » 17 เม.ย. 2012, 02:56

เงียบกว่าเป่าสากอีก :shocked: :ops:
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
รูปภาพ
TheJack
LV.10
LV.10

Re: สอบถามความเห็นเพื่อนๆ NVC หน่อยครับ

โพสต์โดย hs4hoz » 17 เม.ย. 2012, 03:47

สีขาวสวย หาชุดแต่งง่าย

เทาดำเป็นสี เบอร์ใหม่ ยังไม่มี
ข้างนอก ชุดแต่งจึงสียังดูไม่ค่อยเข้ากัน

กระจกสามารถทำให้ปรับหรือพับไฟฟ้าได้
ในเว็ปก็มีรับทำ ไม่แพงเท่าราคาจากศูนย์
รู้สึกสักครึ่งหนึ่งของราคาศูนย์มั้งครับ

ความคิดเห็นส่วนตัว ถ้าเป็นตัวอีก ก็ต้องรุ่นท๊อปไปเลย
ได้ ดิส 4 ล้อด้วย ถุงลมด้วย

แต่ถ้าถูก ๆ ก็รุ่น J นี่แหละ ทำเป็น TRD ครบ ๆ ให้จากโรงงาน
ของแถมเยอะดี ล้อก็สวย ฟันธง... สีขาว
รูปภาพ

ศปภ.1212
EMSS & Paramedic
ข่าวสาร จราจร
เทพหมูบิน http://newviosclub.com/forums/viewtopic.php?f=5&t=60570
hs4hoz
NVC Team Rookie Member
NVC Team Rookie Member

ที่อยู่: พนาสนธิ์ วิลล่า จตุรมิตร 9 เทพารักษ์ บางพลี สมุทรปราการ
NVC: 1122
CAR: New Vios MC 2010 J/Auot ABS

โพสต์โดย nok_arch » 17 เม.ย. 2012, 16:56

หวัดดีครับคุณแจ๊ค ไมได้เจอกันสะนานเลยอ่ะ ผมเลือกเทาดำ ส่วนเรื่องปรับไฟฟ้า พับไฟฟ้า เปลี่ยนข้างนอกได้ ชุดแต่งเรื่องหาอยากไม่ช่ายปัญหา เพราะมันต้องทำสีด้วยอยู่แล้ว
รูปภาพ
ออสแดงคันโปรด viewtopic.php?f=5&t=10818
nok_arch
NVC VIP
NVC VIP

NVC: 233
CAR: E A/T 2007 ลูกแดงมหาโหด

โพสต์โดย rachot17242 » 17 เม.ย. 2012, 18:58

ผมก็ชอบสีเท่าดำ (ควันบุหรี่) สวยดีครับ :vbvb:
รูปภาพ
rachot17242
The Legend Of NVC Racer

NVC: 902
CAR: E - A/T - WHITE - 09/2009

โพสต์โดย TheJack » 18 เม.ย. 2012, 11:18

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับทั้ง 2 ท่านเลย
รูปภาพ
TheJack
LV.10
LV.10

โพสต์โดย Saloon » 18 เม.ย. 2012, 12:38

nok_arch เขียน:หวัดดีครับคุณแจ๊ค ไมได้เจอกันสะนานเลยอ่ะ ผมเลือกเทาดำ ส่วนเรื่องปรับไฟฟ้า พับไฟฟ้า เปลี่ยนข้างนอกได้ ชุดแต่งเรื่องหาอยากไม่ช่ายปัญหา เพราะมันต้องทำสีด้วยอยู่แล้ว

สีเทาดำอีกคนครับ สวยๆๆๆ
"เมื่อไหร่ที่คุณหยุดทำบางอย่าง เพราะคิดว่ามัน สมบูรณ์แบบแล้ว นั่นหมายความว่าคุณกำลังเดิน ถอยหลัง"

รูปภาพ

NVC 1213 viewtopic.php?f=5&t=59369
Saloon

NVC: 1213
CAR: J/ABS 2011 S.White

โพสต์โดย TheJack » 18 เม.ย. 2012, 13:40

ผมว่าจะเอาตัว TRD สีขาว 625000 บาทอะครับ แถมประกันชั้น 1 + พรบ. แล้วลดราคาให้อีก 15000 บาท
ส่วนของแถม อยากได้อะไรเขียนมา ให้ได้จัดให้หมด ใครก็ได้ช่วยคิดหน่อยครับว่าเราจะเอาของแถมอะไรบ้าง
ตอนนี้คิดไว้ 13 รายการแล้วครับ คือ
1. ฟิล์มรอบคัน Hi-Kool
2. ไฟตัดหมอกหน้าแท้
3. คิ้วประตู 4 บาน
4. ผู้ยางปูพื้น 4 ชิ้น
5. Sensor ถอยหลัง 2 จุด+สัญญาณถอยหลัง
6. สคัฟเพลท สแตนเลส vios 4 ชิ้น
7. แป้นเหยียบแบบสปอร์ต
8. ครอบกระจกมองข้างมีไฟเลี้ยว
9. คิ้วกันสาด 4 ชิ้น
10. ถาดใส่ของท้ายรถแท้
11. แผ่นระบายความร้อนเครื่อง(ติดใต้ฝากระโปรงหน้า)
12. พ่นกันสนิมฟรี 3 ครั้ง+เคลือบสีฟรี 3 ครั้ง
13. สิทธิ์ VIP ลด 15% ตลอดชีพ

ใครคิดอะไรออกอีกโพสบอกกันหน่อยครับ ผมจะได้เพิ่มๆ เข้าไป ใส่เยอะๆ ไว้ก่อน
ปล.อย่าถามว่าซื้อที่ศูนย์ไหนนะครับ เพราะมันเป็นสิทธิ์พิเศษที่เจ้าของศูนย์แถมให้เฉพาะ อย่าเอาของแถมที่ผมได้รับไปต่อรองกับศูนย์ที่ท่านจะซื้อหรือที่ผมซื้อมา เพราะท่านอาจจะโดนด่าได้ 555
รูปภาพ
TheJack
LV.10
LV.10

โพสต์โดย TheJack » 18 เม.ย. 2012, 21:37

nok_arch เขียน:หวัดดีครับคุณแจ๊ค ไมได้เจอกันสะนานเลยอ่ะ ผมเลือกเทาดำ ส่วนเรื่องปรับไฟฟ้า พับไฟฟ้า เปลี่ยนข้างนอกได้ ชุดแต่งเรื่องหาอยากไม่ช่ายปัญหา เพราะมันต้องทำสีด้วยอยู่แล้ว

หวัดดีครับโทษทีเพิ่งเห็นครับ สบายดีไหมครับท่าน
รูปภาพ
TheJack
LV.10
LV.10

โพสต์โดย peter-p » 19 เม.ย. 2012, 11:09

:watch:
รูปภาพ

เรียนรู้ที่จะแพ้อย่างผู้ชนะ แล้วจะรู้จักกับคำว่า ชัยชนะที่แท้จริง
peter-p
NVC VIP
NVC VIP

NVC: 1444
CAR: vios2010 1nz เทาเมทาริค เดิมๆ

โพสต์โดย nok_arch » 20 เม.ย. 2012, 15:57

TheJack เขียน:

หวัดดีครับโทษทีเพิ่งเห็นครับ สบายดีไหมครับท่าน

ก้อดีครับ เมื่อไรจะได้เจอกันเนี้ย
รูปภาพ
ออสแดงคันโปรด viewtopic.php?f=5&t=10818
nok_arch
NVC VIP
NVC VIP

NVC: 233
CAR: E A/T 2007 ลูกแดงมหาโหด

โพสต์โดย TheJack » 23 เม.ย. 2012, 01:57

nok_arch เขียน:
TheJack เขียน:

ก้อดีครับ เมื่อไรจะได้เจอกันเนี้ย

:p3 Comming Soon!! :vbvb:
รูปภาพ
TheJack
LV.10
LV.10

โพสต์โดย kuntike » 02 ส.ค. 2012, 15:17

ผมก็ไปจองมาครับ TRD สีขาว ครบ 3 เดือนครึ่งพอดีครับ พรุ่งนี้ 3 สิงหา รับรถแล้วครับ

แต่เซลพี่ดีนะให้เขียนของแถมเอง :vbvb:
kuntike
LV.1
LV.1

NVC: 0
CAR: vios trd sportivo

ย้อนกลับไปยัง ห้องนั่งเล่น [Member Area]